Metro số 2 Bến Thành - Tham Lương / Bến Thành - Thủ Thiêm

Kịch bản dự báo – mốc thời gian là mục tiêu được công bố, không phải dữ liệu vận hành đã xác minh.

Trạng thái
Đang thi công
Chiều dài công bố
Chưa có thông tin xác thực
Số ga
17

Tuyến metro số 2 gồm hai đoạn: Bến Thành - Tham Lương (phía tây) và Bến Thành - Thủ Thiêm (phía đông), đang xây dựng. Màu hiển thị của ứng dụng (không phải màu thương hiệu chính thức).

Đoạn tuyến và tiến độ

Bến Thành - Tham Lương (phía tây)

Trạng thái
Đang thi công
Ngày khai thác dự kiến
cuối năm 2030
Ngày khai thác thực tế
Chưa khai thác
Độ tin cậy
Trung bình
Chiều dài công bố
11,3 km
Độ chính xác hướng tuyến
Vị trí theo bản đồ cộng đồng OSM

Mốc thời gian

Bến Thành - Thủ Thiêm (phía đông)

Trạng thái
Đang thi công
Ngày khai thác dự kiến
Chỉ có mục tiêu hoàn thành (không phải ngày khai thác): năm 2030
Ngày khai thác thực tế
Chưa khai thác
Độ tin cậy
Trung bình
Chiều dài công bố
6 km
Độ chính xác hướng tuyến
Vị trí theo bản đồ cộng đồng OSM

Mốc thời gian

Danh sách ga

  1. 1Bến ThànhĐang thi côngĐổi tuyến:•Bến Thành - Cần Giờ1Metro số 1 Bến Thành - Suối Tiên•Metro số 4 Đông Thạnh - Hiệp Phước
  2. 2Tao ĐànĐang thi côngĐổi tuyến:•Metro số 3 An Hạ - Tao Đàn•Thủ Dầu Một - TP.HCM (Tao Đàn)
  3. 3Dân ChủĐang thi công
  4. 4Hoà HưngĐang thi công
  5. 5Lê Thị RiêngĐang thi công
  6. 6Phạm Văn HaiĐang thi công
  7. 7Bảy HiềnĐang thi côngĐổi tuyến:•Metro số 5 Đa Phước - Long Trường
  8. 8Nguyễn Hồng ĐàoĐang thi công
  9. 9Bà QuẹoĐang thi côngĐổi tuyến:•Metro số 6 giai đoạn 1 Tân Sơn Nhất - Phú Hữu
  10. 10Phạm Văn BạchĐang thi công
  11. 11Tân BìnhĐang thi công
  12. 13Hàm NghiST01EĐang thi công
  13. 14Tố HữuST02EĐang thi công
  14. 15Cung Thiếu NhiST03EĐang thi công
  15. 16Bệnh Viện Quốc TếST04EĐang thi công
  16. 17Bình KhánhST05EĐang thi công
  17. 18Thủ ThiêmST06EĐang thi côngĐổi tuyến:•Thủ Thiêm - Long Thành

Nguồn

Xác minh lần cuối: 21/10/2026